![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386330359_712322707595058_2965127123720835497_n-1024x682.jpg)
เช้าวันนี้ (8 ตุลาคม 2566) ที่สวนประวัติศาสตร์ พลเอกเปรม ติณสูลานนท์ จังหวัดสงขลา โรงพยาบาลสงขลา จัดโครงการ เดิน วิ่ง การกุศล “ก้าวสู่ 1 ศตวรรษโรงพยาบาลสงขลา “Run to Centenary Songkhla Hospital” โดยมี นายสมนึก พรหมเขียว ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา นายแพทย์ สงกรานต์ ไหมชุม นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสงขลา แพทย์หญิงสุวิวรรณ นกหนู ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสงขลา คณะกรรมการจัดงาน นักวิ่งจากจังหวัดสงขลาและพื้นที่ใกล้เคียงเข้าร่วมกิจกรรมจำนวนมาก
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/385323864_712322464261749_3051518713324507688_n-1024x682.jpg)
สำหรับโครงการฯ จัดขึ้นเพื่อหารายได้สมทบทุนจัดซื้อเครื่องมือและอุปกรณ์ต่างๆ ในอาคาร 100 ปี โรงพยาบาลสงขลา และร่วมส่งเสริมบุคลากรด้านสาธารณสุขและประชาชน ด้วยการออกกำลังการอย่างต่อเนื่อง เป็นการขับเคลื่อนการดำเนินงานด้านนโยบายของกระทรวงสาธารณสุขต่อระบบสุขภาพในการเสริมสร้างสุขภาพพลานามัยที่ดีให้กับประชาชนโดยการแข่งขันฯ แบ่งเป็น 3 ประเภท ได้แก่ Half Marathon ระยะทาง 21.1 กิโลเมตร, Mini Marathon ระยะทาง 10.5 กิโลเมตร และ Fun Run ระยะทาง 5 กิโลเมตร
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387226344_712322247595104_4447789095663216612_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387160350_712323197595009_646400501812550525_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387150480_712324760928186_5952162852918750684_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386764348_712322164261779_67327913648317827_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386762839_712322974261698_3959441501395580480_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386758144_712323847594944_7105851708697741839_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386493985_712322590928403_3404272297258420269_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386495274_712324620928200_2262837337165030741_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386734734_712324534261542_3852063653738480673_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386737380_712322420928420_190884448639592235_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386737738_712322837595045_1200053123504158106_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386455078_712323457594983_4450029326623951199_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386405024_712324804261515_2980361936210226899_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386402909_712323047595024_6140469278634799608_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386392710_712322094261786_3086994644142574270_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386375064_712322524261743_2261210166790907203_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386361163_712323387594990_5868673721975568843_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/385314466_712322350928427_6344280451800349230_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/385323864_712322464261749_3051518713324507688_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/386320535_712324664261529_5488397721663733951_n.jpg)