![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/09/241672759_2276790242451956_1384784123891808782_n.jpg)
วันที่12ก.ย.2564นายธ้ชพล หวังชูแก้ว นายก อบต.ทุ่งขมิ้นลงพื้นที่หมู่ที่ 2 บ้านลานไทร พร้อมด้วยนายเศกสรร เพชรมณี รองนายก อบต.ทุ่งขมิ้นและเจ้าหน้าที่ อบต.ทุ่งขมิ้น ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจผู้ถูกกักตัวกลุ่มที่เสี่ยงจากโรค โควิด 19 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านลานไทร ที่ต้องถูกกักตัว ตามคำสั่งของคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดสงขลา เพื่อลดปัญหาในการบริหารจัดการเตียงในโรงพยาบาลหลักที่มีจำนวนจำกัด ไว้สำหรับผู้ป่วยที่มีอาการรุนแรง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/09/241759574_2276790455785268_914772462371036318_n.jpg)
โดยนายกนัย ได้กล่าวว่าแม้เป็นวันหยุดผมก็ไม่หยุดทำงาน เวลาทุกนาทีเป็นของพี่น้องชาวตำบลทุ่งขมิ้นผมจะดูแลพี่น้องให้ดีที่สุดและกล่าวต่ออีกว่าผู้ที่กักตัวเป็นกลุ่มที่เสี่ยงจากโรค โควิด 19 โดยการจัดเจ้าหน้าที่ส่งข้าว ส่งน้ำ และเวชภัณฑ์ยาตามอาการ และติดตามประเมินผลทุกวัน เพื่อควบคุมการแพร่ระบาดในชุมชนโดยต้อง กักตัวเป็นเวลา 14 วัน ก่อนกลับไปใช้ชีวิตตามปกติ อยู่กับครอบครัว
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/09/241812958_2276790292451951_1279034641535800047_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/09/241826631_2276790345785279_2877665099998984515_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/09/241834467_2276790522451928_3479735005021298858_n.jpg)