![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334239856_727292282115882_2264142235578463116_n-1024x682.jpg)
วันที่ 2 มีนาคม 2566 ที่ห้องประชุม CEO ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดสงขลา นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา มอบหมายให้ นางสาวเยาวลักษณ์ กิมาคม รองปลัดเทศบาล ร่วมประชุมเตรียมการจัดงาน “มหัศจรรย์แห่งวิถี ลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา สู่การเป็นพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวยั่งยืน” โดยมี นาวาอากาศเอก อธิคุณ คงมี ผู้อำนวยการองค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน (องค์การมหาชน) หรือ อพท. เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมการประชุมฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/330331468_558694529376703_3925308857887666903_n-1024x682.jpg)
สำหรับการประชุมฯ จัดขึ้นเพื่อเตรียมความพร้อมของการจัดงาน “มหัศจรรย์แห่งวิถี ลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา สู่การเป็นพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวยั่งยืน” โดยการจัดงานมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างการรับรู้การขับเคลื่อนพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน บริเวณลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา ซึ่งกำหนดจัดงาน ระหว่างวันที่ 17- 19 มีนาคม 2566 เวลา 15.00 – 21.00 น. ณ ย่านเมืองเก่าสงขลา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/334526366_165197592578777_2254960528623320552_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/329983584_1839642986404110_7565361096817594450_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/329148885_913852339758291_6376124374807675223_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/327983307_1516323825559396_2448303254158549244_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/03/327072091_212887761314023_4447835762220214710_n.jpg)