![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431866514_738784908403377_3935518154276493085_n-1024x683.jpg)
วันที่ 13 มีนาคม 2567 (เวลา 10.00 น.) นายชูวิทย์ พันธุ์เณร ผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ผหญ.) พร้อมด้วยพนักงานท่าอากาศยานหาดใหญ่ ร่วมพิธีมอบถังบรรจุน้ำพร้อมติดตั้งเครื่องกรองน้ำและสิ่งปลูกสร้างถาวรให้กับโรงเรียนวัดโคกเหรียง ตำบลโคกม่วง อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา ตามโครงการพัฒนาศักยภาพด้านการพัฒนาประเทศและช่วยเหลือประชาชน ประจำปี 2567 ของกองบิน 56 ซึ่งท่าอากาศยานหาดใหญ่ ร่วมกับ กองบิน 56 และ บริษัท หาดทิพย์ จำกัด (มหาชน) ร่วมจัดสร้างฯ เพื่อช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชน และชุมชนในพื้นที่โดยรอบท่าอากาศยาน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431876517_738784505070084_4922040323116366768_n-1-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ ท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ทหญ.) ดำเนินงานด้านความรับผิดชอบต่อสังคมและการพัฒนาที่ยั่งยืนภายใต้แนวคิด การเป็นสนามบินที่เป็นพลเมืองดีของสังคม และเป็นเพื่อนบ้านที่ดีของชุมชน (Corporate Citizenship Airport)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431270573_738784921736709_2239199329789520084_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431924261_738784518403416_1682120736918339674_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/431893273_738784498403418_7212641558764431839_n.jpg)