![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/172711881_2910938349152732_4865595412377682917_n-1024x758.jpg)
วันที่ 14 เมษายน 2564 เวลา 14.00 น. ท่าอากาศยานหาดใหญ่ ได้รับการสนับสนุนจากกองพลพัฒนาที่ 4 ค่ายรัตนพล อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา (จิตอาสาพัฒนา ช่วยประชาชน) โดย พลตรี สิรภพ ศุภวานิช ผู้บัญชาการกองพลพัฒนาที่ 4 (ผบ.พล.พัฒนา 4) ให้การสนับสนุน การเข้าดำเนินการทำความสะอาดพร้อมฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อในการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) โดยชุด PPE. กองพลพัฒนาที่ 4 ฉีดพ่นไฮโดรเจน เปอร์ออกไซด์ 0.5% ฆ่าเชื้อบริเวณพื้นที่โดยรอบอาคารผู้โดยสาร ท่าอากาศยานหาดใหญ่ พื้นที่บริเวณ Sorting area หน้าชานชาลา อาคาร 1 ไปจนถึง อาคาร 2 ห้องผู้โดยสารขาเข้าระหว่างประเทศ (จุดปฏิบัติงานด่านตรวจคนเข้าเมือง) และพื้นที่ภายนอกส่วนงานต่าง ๆ ของท่าอากาศยานหาดใหญ่ เพื่อให้เป็นไปตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/173905168_2910938382486062_1592809323608451365_n-1024x576.jpg)
ทั้งนี้ ท่าอากาศยานหาดใหญ่ยังเพิ่มความถี่ในการทำความสะอาดบริเวณทางเดิน ห้องน้ำ ลิฟต์ บันไดเลื่อน และพื้นผิวในทุกจุดสัมผัส รวมถึงอุปกรณ์ด้านการตรวจค้น ถาดวางสัมภาระ และรถเข็นกระเป๋า แบบ Deep Cleaning เพื่อสร้างความมั่นใจ แก่ผู้โดยสาร ผู้ใช้บริการ และผู้ที่ปฏิบัติงาน ณ ท่าอากาศยานหาดใหญ่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/173431606_2910938445819389_1222242122870484145_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/173426467_2910938429152724_1970426182758886338_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/173163151_2910938515819382_5331189819738758296_n-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/170810182_2910938489152718_7593803540730048603_n-768x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/04/173470461_2910938365819397_4971695050861127194_n-768x1024.jpg)