![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375288350_633877085560827_6061509107048311466_n-1024x768.jpg)
วันที่ 5 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. นายนพพร พยัพไพร รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานหาดใหญ่ (ด้านปฏิบัติการและบำรุงรักษา) (รหญ.(ปร.)) เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “ทบทวนการใช้อาวุธปืนพกประจำกายในการรักษาความปลอดภัยท่าอากาศยาน” ประจำปีงบประมาณ 2566 ณ ทหญ. โดย ฝพค. ร่วมกับ สรภ.ทหญ. ได้จัดให้มีการฝึกอบรมพนักงาน จำนวน 62 คน แบ่งเป็น 4 รุ่น ระหว่างวันที่ 5-8 กันยายน 2566 ณ สมาคมกีฬายิงปืนตำรวจสงขลา อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา เพื่อให้เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย ทหญ. มีความรู้ความชำนาญในการใช้อาวุธพกประจำกายในการปฏิบัติงาน รวมทั้งการทบทวนอำนาจหน้าที่ความรับผิดชอบในการปฏิบติงาน รวมทั้งเป็นไปตามข้อกำหนดในแผนการฝึกอบรมการรักษาความปลอดภัยการบินพลเรือนแห่งชาติ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375303209_633877888894080_8258811715774387737_n-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375278078_633877845560751_8745866827357198376_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375264295_633877078894161_9118616212787002510_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375255956_633877855560750_7253390744517125856_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375228554_633877865560749_3666905405002661142_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/09/375218565_633877875560748_3729256348354074085_n.jpg)