![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364644-1024x768.jpg)
วันที่ 2 พฤษภาคม 2564 ณ มูลนิธิพุทธมณฑลจังหวัดสงขลา ตำบลน้ำน้อย อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา นำโดย ประธานกรรมการมูลนิธิพุทธมณฑลจังหวัดสงขลา พร้อมด้วยคณะกรรมการฯ คณะอนุกรรมการฯ และเจ้าหน้าที่มูลนิธิพุทธมณฑลจังหวัดสงขลา ได้มอบเงินบริจาคจำนวน 100,000 บาท เพื่อสมทบทุนบริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยจากเชื้อไวรัสโคโรนา 2019(Covid-19) ที่อยู่ในการดูแลของโรงพยาบาลสงขลา โดยในวันนี้ทางมูลนิธิฯ ได้นำเงินจำนวนดังกล่าวมอบให้กับทางโรงพยาบาลสงขลาเพื่อนำไปใช้ในการช่วยเหลือผู้ป่วย (COVID-19)ให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ประชาชนต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364647-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364649-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364646-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364648-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364650-1024x768.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/S__7364651-1024x768.jpg)