![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281745-1024x575.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 27 พฤษภาคม 2564 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ เข้าพื้นที่เขาคอหงส์ เพื่อร่วมกิจกรรมส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ “กล้วยไม้คืนป่าเขาคอหงส์” ตามโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวในเขตเทศบาลเมืองคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281730-1024x575.jpg)
โดยการลงพื้นที่และเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากภาคีเครือข่ายส่วนราชการที่สำคัญ อาทิ องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งใหญ่, บริษัท หาดทิพย์ จำกัด (มหาชน), สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 13 (สงขลา), ศูนย์ป่าไม้สงขลา, มทบ. 42 รวมถึงเครือข่ายอนุรักษ์ (นำโดยนายบุญเลิศ อินสุวรรณโณ) วัตถุประสงค์หลักของโครงการคือเพื่อค้นหาและรวบรวมชนิดพันธุ์พืช โดยเฉพาะกล้วยไม้ เพิ่มความหลากหลายทางชีวภาพ ตลอดจนสร้างความอุดมสมบูรณ์คืนสู่ผืนป่าเขาคอหงส์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281727-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281728-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281734-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281743-576x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/05/281744-1024x768.jpg)