![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/278967103_5103654309715311_8661686395088563113_n-1024x575.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 24 เมษายน 2565 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ เป็นประธานในโครงการวันเทศบาล ประจำปี 2565 โดยมีสมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และบุคลากรของเทศบาลเมืองคอหงส์ เข้าร่วมโครงการ ณ สำนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์ (อาคารสำนักงานหลังใหม่ บริเวณที่ดิน 14 ไร่)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/279092785_5103654823048593_597868367718684406_n-1024x575.jpg)
ตามที่กระทรวงมหาดไทยได้มีการประกาศลงวันที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2532 กำหนดให้วันที่ 24 เมษายนของทุกปี เป็น “วันเทศบาล” เพื่อตระหนักถึงบทบาท และความสำคัญของการปกครองส่วนท้องถิ่นรูปแบบเทศบาลนั้น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/278843211_5103654946381914_4805817798110176741_n-1024x575.jpg)
ในวันนี้ นายกเทศบาลเมืองคอหงส์ เป็นประธานเปิดงานและได้ให้โอวาทพนักงาน พร้อมนำกล่าวปฏิญาณแสดงเจตจำนงเสริมสร้างคุณธรรม และความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ และพิธีมอบโล่รางวัลพนักงานดีเด่น ประจำปี 2565 และปี 2564 พร้อมด้วยพิธีทางศาสนา และกิจกรรมพัฒนาและทำความสะอาดพื้นที่บริเวณอาคารสำนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์ (อาคารสำนักงานหลังใหม่ บริเวณที่ดิน 14 ไร่) ซึ่งพนักงานทุกส่วนราชการได้เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน การดำเนินงานของเทศบาลเมืองคอหงส์ เป็นไปตามนโยบายที่ว่า “เมืองแห่งการเรียนรู้สู่สมาร์ทซิตี้” และทุกตารางนิ้วเราพร้อมดู
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/278647902_5103659396381469_446630751923370327_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/278841519_5103662886381120_9048348782493205831_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/278599758_5103662779714464_8874919811957605017_n-1024x575.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/04/278712891_5103654706381938_4377252265532832965_n-1024x575.jpg)