![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387136257_725106632976763_663082932517557734_n-1024x731.jpg)
วันพุธที่ 11 ตุลาคม 2566 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาลฯ ปลัดเทศบาลฯ และผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่อ่างกักเก็บน้ำแก้มลิงคลองเรียน เขตเทศบาลเมืองคอหงส์ เพื่อให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ในการทำหมันสุนัขจรจัด ซึ่งทางเทศบาล ร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดสงขลา สำนักงานปศุสัตว์อำเภอหาดใหญ่ และคณะสัตวแพทย์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ได้จัดโครงการเร่งด่วนในทำหมันและกระตุ้นวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าให้แก่สุนัขจรจัดในพื้นที่ 3 กิโลเมตรจากอ่างกักเก็บน้ำแก้มลิงคลองเรียนเพื่อเป็นการควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า เนื่องจากได้มีประกาศกำหนดให้เขตท้องที่เทศบาลเมืองคอหงส์ ในเขตชุมชนบ้านทุ่งโดน เป็นเขตโรคระบาดชั่วคราว ชนิดโรคพิษสุนัขบ้า ตั้งแต่วันที่ 30 กันยายน – 30 ตุลาคม 2566
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387846895_725106179643475_3082496601081735975_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387805369_725106642976762_7916626521801010653_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387788126_725106212976805_5031379581049551243_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387148052_725106742976752_1030400767578123316_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/10/387145679_725107539643339_7479079107156172746_n.jpg)