![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/11/127622630_3460670680655469_5672179535216441464_o-1024x682.jpg)
เทศบาลนครสงขลา ได้ติดตั้งเครื่องสูบน้ำภายในเขตเทศบาลนครสงขลา จำนวน 7 จุด เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการระบายน้ำออกจากชุมชน ในช่วงที่มีปริมาณฝนตกหนัก โดยมีเจ้าหน้าที่ประจำสถานีสูบน้ำดูแลเฝ้าระวังตลอด 24 ชั่วโมงจุดที่ 1 สถานีสูบน้ำถนนเตาหลวง ซอย 6จุดที่ 2 สถานีสูบน้ำปากคลองสำโรง (ปากคลองสำโรง)จุดที่ 3 สถานีสูบน้ำบริเวณท่าเรือประมงเล็ก (สะพานไม้ เยื้องปั๊มน้ำมันพีที)จุดที่ 4 สถานีสูบน้ำบริเวณข้างวัดชัยมงคลจุดที่ 5 สถานีสูบน้ำบริเวณพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ (ถนนรองเมือง)จุดที่ 6 สถานีสูบน้ำบริเวณชุมชนวัดไทรงาม (ข้างโรงเรียนวิเชียรชม)จุดที่ 7 สถานีสูบน้ำบริเวณแยกถนนชลเจริญตัดถนนแหล่งพระราม
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/11/127214409_3460670470655490_7406160837753892188_o-1024x682.jpg)
หากประชาชนได้รับความเดือดร้อนจากน้ำท่วมขัง สามารถแจ้งเหตุและขอความช่วยเหลือ ได้ที่ ศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจ การป้องกันและช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย วาตภัย และโคลนดินถล่ม สายด่วน 1132 หรือ 199 และหมายเลขโทรศัพท์ 0-7431-1016, 0-7431-2700 ได้ตลอด 24 ชั่วโมง
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/11/126873976_3460671020655435_5293005595976533720_o-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/11/126899190_3460670450655492_7519083919244960580_o-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/11/126587323_3460670830655454_1492795110348068044_o-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/11/126862410_3460670593988811_3263709382880072955_o-1024x682.jpg)