![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369975159_688045963356066_1616584908602512520_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (28 สิงหาคม 2566) เวลา 13.30 น. ที่ห้องประชุมสารภี 2 สำนักงานเทศบาลนครสงขลา นายวิชากร บัวหอม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานการประชุมเพื่อเตรียมความพร้อมในการจัดโครงการเทศบาลพบประชาชน ประจำปี 2566 โดยมี นายอำพล ธรรมปาโล รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการประชุมฯ เพื่อให้การดำเนินงานโครงการฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและบรรลุวัตถุประสงค์ที่ต้องการเพิ่มประสิทธิภาพการให้บริการประชาชนเชิงรุก (Proactive Local Services Delivery) ด้วยการนำบริการต่าง ๆ ของภาคราชการและเอกชนในพื้นที่ออกสู่ประชาชน และเพื่อเพิ่มช่องทางการรับฟังปัญหาความเดือนร้อนและความต้องการของประชาชน อันจะนำไปสู่การแก้ไขปัญหาความเดือนร้อนของประชาชนได้อย่างตรงจุดและทันท่วงที เพิ่มระดับการมีส่วนร่วมของประชาชนและเสริมสร้างความเข้มแข็งของชุมชน อันจะนำไปสู่การพัฒนาคุณภาพชีวิตและความเป็นอยู่ที่ดีของชาวบ่อยางอย่างยั่งยืน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370555263_688045266689469_3492934701581290098_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370167372_688045536689442_7381099022377819959_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370122418_688045423356120_3637715919263452106_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370048929_688046036689392_6938304335487962829_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/370033481_688045696689426_7312076209574155067_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/369988860_688045686689427_7146025857973712054_n.jpg)