![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433190734_815065040654157_3446901365789116174_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (20 มีนาคม 2567) เจ้าหน้าที่งานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับงานรักษาความสงบเรียบร้อย (เทศกิจ) ลงพื้นที่ ณ จุดเกิดโรคพิษสุนัขบ้า บริเวณริมชายหาดสมิหลา-ชลาทัศน์ ชุมชนแหลมสนอ่อน โดยเข้าดำเนินการสำรวจบุคคลและสุนัขที่มีความเสี่ยงสูงต่อโรคดังกล่าว อีกทั้งมีการกักตัวสุนัขที่มีความเสี่ยงว่าติดเชื้อโรคพิษสุนัขบ้าไว้เพื่อสังเกตุอาการอย่างใกล้ชิด พร้อมทั้งให้คำแนะนำประชาชนในการดูแลและสังเกตอาการตนเองรวมถึงสัตว์เลี้ยง เพื่อควบคุมการแพร่ระบาดของโรคพิษสุนัขบ้า
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433248922_815064813987513_6386946534964421006_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433234912_815065050654156_7798473711585277857_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433100216_815064880654173_8842822688337294077_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433090721_815065053987489_7558680160348329867_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433045301_815065030654158_3773923440270668886_n.jpg)