![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301684879_5352408448148340_2393614655813960018_n-1024x682.jpg)
วันที่26 สิงหาคม 2565 ที่โรงแรมกรีนเวิลด์ พาเลซ สงขลา นายวิศิษฐ์ ประยูรสวัสดิ์เดช รองปลัดเทศบาลนครสงขลา เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมการดำเนินการกิจการหอพัก (พ.ร.บ.หอพัก พ.ศ. 2558) เทศบาลนครสงขลา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 โดยมี นายสวาท ไชยอ่อนแก้ว ประธานสภาเทศบาลนครสงขลา นางสาวเยาวลักษณ์ กิมาคม รองปลัดเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาลเข้าร่วมกิจกรรมฯ ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายณปก์ภรณ์ บิลหีม อัยการจังหวัดประจำสำนักงานอัยการสูงสุด สำนักงานอัยการคุ้มครองสิทธิและช่วยเหลือทางกฎหมายและการบังคับคดีจังหวัดสตูล มาเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301688184_5352407804815071_834458896474448547_n-1024x682.jpg)
สำหรับโครงการฯ เป็นการฝึกอบรมเพิ่มพูนความรู้ให้กับเจ้าหน้าที่และผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งเป็นคณะทำงานโครงการถ่ายโอนภารกิจกำกับดูแลกิจการหอพักภายในเขตเทศบาลนครสงขลา ให้มีความรู้ ความเข้าใจในพระราชบัญญัติหอพัก พ.ศ. 2558 อย่างถูกต้อง อีกทั้ง เพื่อให้การตรวจกิจการหอพักในครั้งต่อไปเป็นไปตามพระราชบัญญัติฯ ด้วยความเรียบร้อย ถูกต้องและครบถ้วน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301611404_5352408328148352_4326209934177496202_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/08/301818744_5352407784815073_6874852600687613167_n-1024x682.jpg)