![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106030125_3019533734769168_4706779278370805827_o.jpg)
วันที่ 26 มิถุนายน 2563 เวลา 08.30 น. ที่โรงแรมวีว่า อ.เมืองสงขลา จ.สงขลา ดร.สมศักดิ์ ตันติเศรณี นายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการครูผู้สอนและผู้บริหารสถานศึกษา เรื่อง การประสบการณ์การเรียนรู้การคิดคำนวณ (Computational Thinking) และการเขียนโคด (Coding) สำหรับครูปฐมวัย และการจัดการเรียนรู้บูรณาการวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ และเทคโนโลยีสำหรับครูประถมศึกษา
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106062086_3019532324769309_7277014635815637597_o.jpg)
เพื่อการพัฒนาสมรรถนะครูในศตวรรษที่ 21 เครือข่ายโรงเรียนเทศบาลนครสงขลา ภายใต้โครงการ THAILAND SCHOOL IMPROVEMENT PROGRAM (T SIP)
สำหรับโครงการฯ กำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 26 – 27 มิถุนายน 2563 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้บริหารและครูในการขับเคลื่อนกระบวนการสร้างชุมชนแห่งการเรียนรู้ทางวิชาชีพ (Professional Learning Community : PCL)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106307578_3019532804769261_2634410227783527116_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106060021_3019532764769265_8454316249894006504_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106007535_3019533911435817_4469300879814055936_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106024481_3019532484769293_661132542141466719_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106422309_3019531998102675_338362981555535644_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106075664_3019531988102676_8296058115719694592_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106004906_3019533254769216_4101238462992057519_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/106002227_3019533114769230_2850744433937337622_o.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/06/105994497_3019533578102517_1977371692104489467_o.jpg)