![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/10/122141508_3419210754832128_7180086292913541073_n-1024x683.jpg)
วันที่ 22 ต.ค. 63 ณ บริเวณด้านหน้าที่ว่าการอำเภอนาทวี จังหวัดสงขลา ประชาชนในพื้นที่อำเภอนาทวีกว่า 2, 500 คน พร้อมใจใส่เสื้อสีเหลือง พร้อมนำพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลย เดชมหาราช บรมนาถบพิตร สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระราชินี ขึ้นเหนือศีรษะด้วยความรักและเทิดทูน พร้อมโบกสะบัดธงชาติไทย เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ท่ามกลางสายฝนที่ตกลงมาอย่างต่อเนื่อง โดยมีนายชัยเดช ปาละวงศ์ นายอำเภอนาทวี คอยดูแลความสงบเรียบร้อย
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/10/122573713_492063261751028_7505146689123291406_n-1024x683.jpg)
ตามที่มีกลุ่มคนพยายามจาบจ้วง บ่อนทำลาย และล้มล้าง สถาบันพระมหากษัตริย์อันเป็นที่เทิดทูนและรักยิ่งของปวงชนชาวไทย ซึ่งเป็นการเยียบย้ำหัวใจของประชาชนผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึงพยายามในการสร้างความแตกแยกในสังคมไทย ทำให้ประชาชนชาวอำเภอนาทวี จังหวัดสงขลา ในฐานะราษฎรภายใต้การ ปกครองในระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข จึงขอยืนหยัดและสร้างพลังเพื่อปกป้องสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/10/122490675_739090953313550_3554585045747298622_n-1024x683.jpg)
จากนั้น ได้ร่วมกันร้องเพลงชาติไทย เพลงสรรเสริญพระบารมี และกล่าวแสดงเจตนารมณ์ โดยมีใจความว่า 1. พวกเราจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ เพื่อธำรงไว้ซึ่งความสมัครสมานสามัคคีของคนในชาติและขอเรียกร้องให้ยุติการกระทำอันไม่เหมาะสมดังกล่าว และ 2. พวกเราจะรวมพลังร่วมกันปกป้องและเทิดทูนสถาบันหลักของชาติ ด้วยชีวิตและจะเจริญรอยตามเบื้องพระยุคลบาท สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวด้วยจิตอาสาพร้อมทำความดีด้วยหัวใจ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/10/122463857_630487624251061_3844396266859502352_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/10/122093431_669388263952947_5136419404385992999_n-1024x683.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2020/10/122078976_647440042807310_7270693323347176995_n-1024x683.jpg)