![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/313981975_1103326430326387_8848708377384689749_n-1024x771.jpg)
เจ้าหน้าที่คลินิกเทคโนโลยี จับมือนักวิชาการคณะเทคโนโลยีการเกษตร มรภ.สงขลา ลงพื้นที่กลุ่มวิสาหกิจชุมชนเศรษฐกิจพอเพียงกลุ่มรักษ์ถิ่นเกิด “ไข่ในหิน” ต.เกาะหมาก อ.ปากพะยูน จ.พัทลุง ให้คำแนะนำด้านการพัฒนาบรรจุภัณฑ์และสถานที่ผลิตไข่เค็ม ปูทางสู่การรับรองมาตรฐาน ภายใต้โครงการพระบรมราโชบายตามยุทธศาสตร์
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/313929404_1103326403659723_2931109033367507904_n-1024x771.jpg)
เมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน 2565 สถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) พร้อมด้วยทีมผู้ประสานงานคลินิกเทคโนโลยี นำโดย นางสาวเกศสุพร มากสาขา และทีมงาน ร่วมกับนักวิชาการที่ปรึกษาจากคณะเทคโนโลยีการเกษตร มรภ.สงขลา ประกอบด้วย ผศ.นพรัตน์ วงศ์หิรัญเดชา ผศ.ดร.ธิติมา พานิชย์ และ ผศ.ขนิษฐา พันชูกลาง ลงพื้นที่กลุ่มวิสาหกิจชุมชนเศรษฐกิจพอเพียงกลุ่มรักษ์ถิ่นเกิด “ไข่ในหิน” ตำบลเกาะหมาก อำเภอปากพะยูน จังหวัดพัทลุง โดยคณะทำงานจาก มรภ.สงขลา ได้ให้คำแนะนำและประสานงานด้านการพัฒนาบรรจุภัณฑ์ และสถานที่ผลิต เพื่อให้ผลิตภัณฑ์ไข่เค็มของทางกลุ่มรักษ์ถิ่นเกิด “ไข่ในหิน” ได้รับการรับรองมาตรฐาน ภายใต้โครงการพระบรมราโชบายตามยุทธศาสตร์ มรภ.สงขลา ประจำปีงบประมาณ 2566 ที่จะขับเคลื่อนเครือข่ายการดำเนินงานร่วมกันต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314446841_1103325830326447_4199594661290689552_n-1024x771.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314886568_1103325856993111_6772471442001931552_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314887956_1103326440326386_3219905879287304513_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2022/11/314895217_1103326416993055_6223231042433085982_n-1024x771.jpg)