![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/รูปหลัก-1024x407.jpg)
คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา ลงพื้นที่ รร.วัดสลักป่าเก่า และวัดสลักป่าเก่า จัดโครงการจิตอาสาบูรณาการงานทำนุศิลปวัฒนธรรมกับการเรียนการสอนและกิจกรรมนักศึกษา ออกแบบและผลิตชิ้นงานสร้างประโยชน์ให้ชุมชน พร้อมจัดกิจกรรมนันทนาการมอบของขวัญวันเด็ก
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419673431_868110111774376_7665737894552016-1024x576.jpg)
เมื่อวันที่ 12-13 มกราคม 2567 ฝ่ายพัฒนานักศึกษาและกิจการพิเศษ คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) จัดโครงการจิตอาสาบูรณาการงานทำนุศิลปวัฒนธรรมกับการเรียนการสอนและกิจกรรมนักศึกษา ครั้งที่ 1 ณ โรงเรียนวัดสลักป่าเก่าและวัดสลักป่าเก่า ต.ชิงโค อ.สิงหนคร จ.สงขลา นำโดย ดร.กันตภณ มะหาหมัด คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และนักศึกษาของทางคณะฯ ในการพัฒนา/ปรับภูมิทัศน์ ปรับปรุงและซ่อมแซมเครื่องเล่นเด็กกลางแจ้งของโรงเรียนวัดสลักป่าเก่า และจัดกิจกรรมนันทนาการเนื่องในวันเด็กแห่งชาติให้แก่เด็กๆ ในพื้นที่
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419038767_1896432274085464_9221824396815642610_n-1024x768.jpg)
ผศ.วีรชัย มัฐฏารักษ์ รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและกิจการพิเศษ คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา ผู้รับผิดชอบโครงการ กล่าวว่า โครงการนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อการบูรณาการกิจกรรมด้านทำนุศิลปวัฒนธรรมกับการเรียนการสอนและกิจกรรมนักศึกษาในการพัฒนาทักษะนักศึกษาและนักเรียนในชุมชน เพิ่มทักษะในการออกแบบและผลิตชิ้นงานของนักศึกษาที่สามารถนำไปใช้ประโยชน์กับชุมชน รวมถึงบูรณาการงานทำนุศิลปวัฒนธรรมกับการเรียนการสอนและกิจกรรมนักศึกษา ที่เป็นภารกิจที่สำคัญอย่างหนึ่งของมหาวิทยาลัย นอกจากนั้น ยังเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีกับชุมชน ซึ่งจะนำไปสู่การพัฒนาร่วมกันระหว่างสถาบันการศึกษากับคนในชุมชนท้องถิ่น
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/420039104_868202641765123_8333668491705143559_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419721679_868202948431759_863327483303.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419668732_868111348440919_7822258413766289879.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419656470_868110325107688_482605023494034369.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419613368_868110505107670_477134534234834851_.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419596297_868111361774251_3307628636820775433_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419580733_868110075107713_6243042728941139551_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/419116101_868111371774250_142552904420445439_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/418498919_868111338440920_5945282449922.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/01/416760290_359495120146566_253715146135567134_n.jpg)