![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/1-3-1024x554.jpg)
คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา ลงนามความร่วมมือ 3 สถานประกอบการ ผนึกกำลังพัฒนาการเรียนรู้แบบบูรณาการกับการทำงาน เดินหน้าสร้างเครือข่ายส่งเสริมวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมทุกระดับ ควบคู่พัฒนาองค์ความรู้ งานวิจัย นวัตกรรม พร้อมออกใบประกาศนียบัตรให้ผู้เรียนสำหรับใช้เป็นมาตรฐานปฏิบัติงาน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6457-1024x685.jpg)
วันที่ 10 สิงหาคม 2566 รศ.ดร.ทัศนา ศิริโชติ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) เป็นประธานในพิธีลงนามความร่วมมือเพื่อพัฒนาการเรียนรู้แบบบูรณาการกับการทำงานในสถานประกอบการ ระหว่างคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มรภ.สงขลา นำโดย ดร.กันตภณ มะหาหมัด คณบดีคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม กับสถานประกอบการ 3 แห่ง ได้แก่ 1. สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดสงขลา 2. บริษัท เอ็น.โอ.พี. สุวรรณซัพพลาย แอนด์ เซอร์วิส จำกัด 3. บริษัท เซาท์เทอร์น ซีฟูด โปรดักส์ จำกัด วัตถุประสงค์เพื่อฝึกอบรมส่งเสริม สนับสนุน พัฒนาอุตสาหกรรม พัฒนาศักยภาพบุคลากรสู่องค์การที่มีสมรรถนะสูง และสร้างเครือข่ายความร่วมมือการส่งเสริมวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมทุกระดับ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6495-1024x685.jpg)
นอกจากนั้น ยังเป็นการประสานความร่วมมือในการจัดการศึกษาตามพันธกิจของมหาวิทยาลัย ในด้านการเรียนการสอน การวิจัย และการบริการวิชาการแก่สังคม ให้สามารถผลิตและพัฒนากำลังคนที่สอดคล้องกับความต้องการของภาคอุตสาหกรรมและสถานประกอบการส่งเสริมการจัดการเรียนการสอน ด้านสหกิจศึกษาและการจัดการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน เพื่อส่งเสริมให้มีความร่วมมือระหว่างมหาวิทยาลัยและสถานประกอบการ ในการใช้อุปกรณ์ สื่อการเรียนการสอนร่วมกันในอนาคต พัฒนาการเรียนรู้และเสริมสร้างประสบการณ์วิชาชีพจากการไปปฏิบัติงานจริงในสถานประกอบการ เพื่อเตรียมความพร้อมในการก้าวสู่ระบบการทำงาน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6470.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6471.jpg)
ตลอดจนสนับสนุนให้เกิดการเรียนรู้ที่ถูกต้องตามหลักและทฤษฎีของสถานประกอบการ โดยมหาวิทยาลัยและสถานประกอบการจัดให้มีการเรียนการสอนที่ได้คุณภาพ และสามารถพัฒนาองค์ความรู้ งานวิจัย งานสร้างสรรค์ นวัตกรรม สิ่งประดิษฐ์ ออกใบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้เรียนหรือบุคลากรที่เกี่ยวข้องเพื่อใช้เป็นมาตรฐานในการปฏิบัติงานต่อไปได้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6536-1024x685.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6526.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/2-1.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6566.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6588.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6600.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6601.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6603.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6613.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6623.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6632.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSC_6656.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/DSCF6801.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/08/IMG_5792.jpg)