![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/358651514_661074609386535_7591224966931767370_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (12 กรกฎาคม 2566) ที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กชุมชนท่าสะอ้าน กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลนครสงขลา กำหนด จัดกิจกรรมส่งเสริมป้องกันทันตสุขภาพในเด็กก่อนวัยเรียน ภายใต้โครงการ คนบ่อยาง ฟันสวย ยิ้มสดใส ใส่ใจสุขภาพ โดยมีนายวิชากร บัวหอม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา พร้อมด้วย นายนิวัฒน์ สุขศิริ ปลัดเทศบาล นายวิศิษฐ์ ประยูรสวัสดิ์เดช รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่งานทันตสาธารณสุข ศูนย์บริการสาธารณสุขเตาหลวง นักเรียนและผู้ปกครองเข้าร่วมกิจกรรมฯ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/359181167_661073406053322_1986722394657337390_n-1024x682.jpg)
ซึ่งมีการบรรยายให้ความรู้ จาก ทพญ.นนทิพา เอกอุรุ ทันตแพทย์เชี่ยวชาญ และ น.ส.เปมิกา สุวรรณจินดา ทันตสาธารณสุข ชำนาญงาน เรื่องการดูแลสุขภาพช่องปากในเด็กก่อนวัยเรียน พร้อมทั้งสาธิตการแปรงฟันที่ถูกวิธีให้กับผู้ปกครองและผู้ดูแลเด็ก เพื่อให้ตระหนักถึงความสำคัญของสุขภาพช่องปาก สามารถนำความรู้ความเข้าใจไปปรับใช้ในชีวิตประจำวัน และปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการดูแลสุขภาพช่องปากให้กับเด็กก่อนวัยเรียนได้
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/359779576_661074026053260_8724427001796941205_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/359740122_661074166053246_2875649806851153116_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/359401746_661073302719999_8104064483957866216_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/359339424_661074556053207_1405313793549230801_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/358684071_661074366053226_3680606482680896453_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/358657204_661074302719899_4564580681902093408_n.jpg)