![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363306462_596140382704149_2221168424887884586_n-1024x682.jpg)
วันนี้ ( 24 ก.ค. 66) เวลา 10.00 น. นางจุฑารัตน์ สุวรรณกาญจน์ หัวหน้าฝ่ายบริหารการศึกษา เทศบาลเมืองควนลัง พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กองการศึกษา ร่วมต้อนรับและให้ข้อมูลแก่คณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ และประเมินผลการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวันของสถานศึกษาฯ นำโดยนางสาวสุธาดา ช่วยทอง นักส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น และคณะ ซึ่งลงพื้นที่ตรวจศูนย์พัฒนาเด็กเล็กซึ่งอยู่ในความรับผิดชอบของเทศบาลเมืองควนลัง จำนวน 2 ศูนย์ ได้แก่ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองควนลัง 1 และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านควนลัง เพื่อตรวจติดตาม ตรวจสอบและประเมินผลการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวันของสถานศึกษาในสังกัดของเทศบาลเมืองควนลัง เพื่อให้การบริการสาธารณะด้านงานส่งเสริมคุณภาพชีวิตตามภารกิจถ่ายโอนด้านการศึกษาตามโครงการอาหารกลางวัน เป็นไปตามเจตนารมณ์ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาภาวะทุพโภชนาการอย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อประโยชน์สุขของเด็ก เยาวชน และประชาชน ในท้องถิ่นอย่างยั่งยืน และเพื่อป้องกันการทุจริตงบประมาณค่าอาหารกลางวันเด็กนักเรียน
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363318686_596140186037502_1114782581765408170_n-1024x682.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363397713_596139916037529_2349052557071007481_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363303627_596140139370840_1640066044339366351_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363299240_596139969370857_4867541908074610075_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363290197_596140319370822_1387786080507768432_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/361575712_596140166037504_7587506418620000499_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/361576166_596140629370791_5643417233729977434_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/361870087_596139982704189_6575602359932120861_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2023/07/363055792_596139976037523_7729035067823452984_n.jpg)