![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0208-1024x576.jpg)
วันที่ 7 ต.ค.62 เวลา 10.00 น. ที่โรงแรมเอเชี่ยนหาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา นายสุทธิชัย สุขสีเสน พลังงานจังหวัดสงขลา เป็นประธานเปิดงานประชาสัมพันธ์โครงการการสร้างความเข้าใจและส่งเสริมทัศนคติเพื่อการเรียนรู้ด้านพลังงานทางเลือก สำหรับเยาวชนในพื้นที่ยุทธศาสตร์ EN – Camp ปีที่ 2 โดยเป็นโครงการที่จัดขึ้น เพื่อให้แก่เยาวชนในสถานศึกษาในพื้นที่จังหวัดยทุธศาสตร์ทั้ง 20 จังหวัด ได้มีส่วนร่วมและรับรู้ รวมทั้งอาจมีการนำไปเผยแพร่เกี่ยวกับเรื่องของการผลิตไฟฟ้าจากพลังงานทางเลือก ซึ่งจะเป็นประโยชน์ในการสร้างเครือข่ายในสถานศึกษาสำหรับพื้นที่จังหวัดที่อยู่ในยุทธศาสตร์ต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0201-1024x576.jpg)
ทั้งนี้ ผศ.พงษ์ศิริ จรุยนนท์ ม.วิทยาลัยศิลปกรเป็นวิทยากรบรรยาย การประชาสัมพันธ์โครงการในครั้งนี้ จะมีส่วนช่วยทำให้เยาวชนที่สนใจสมัครเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อเพิ่มพูนความรู้มากขึ้น โดยเฉพาะในเรื่องของพลังงานทางเลือก จึงได้มีการประชาสัมพันธ์ผ่านสื่อมวลชนและครู อาจารย์ ที่เกี่ยวข้อง เพื่อดำเนินการในขั้นตอนต่อไป
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0196-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0211-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0213-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0199-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0224-1024x576.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2019/10/DSCF0216-1024x576.jpg)