![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432748666_815688140591847_4522006588892645994_n-1024x682.jpg)
วันนี้ (21 มี.ค. 67) กรมปศุสัตว์จังหวัดสงขลาร่วมกับงานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลนครสงขลา ลงพื้นที่ ณ จุดเกิดโรคพิษสุนัขบ้า โดยเข้าดำเนินการฉีดวัคซีนให้กับสุนัขจรจัด บริเวณชุมชนแหลมสนอ่อน จำนวน 40 ตัว อีกทั้งมีการกักตัวสุนัขที่มีความเสี่ยงสูงต่อการติดเชื้อโรคพิษสุนัขบ้า อีกจำนวน 8 ตัว เพื่อสังเกตุอาการ พร้อมทั้งให้คำแนะนำประชาชนในการดูแลและสังเกตอาการตนเองรวมถึงสัตว์เลี้ยง เพื่อควบคุมการแพร่ระบาดของโรคพิษสุนัขบ้า
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433204402_815687260591935_102837258814457571_n-1024x682.jpg)
โดยในวันศุกร์ (22 มี.ค. 67) สำหรับแผนดำเนินการควบคุมโรคพิษสุนัขบ้าของเทศบาลนครสงขลา เจ้าหน้าที่งานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม จะลงพื้นที่ฉีดวัคซีน ควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ชุมชนมัสยิดบ้านบน ชุมชนบ้านบน เวลา 09.00 – 11.00 น. (ตรงข้ามโรงแรมเลคอินน์) , เวลา 13.30 – 15.30 ชุมชนวัดดอนรัก (ศาลาวัดดอนรัก)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433172867_815688207258507_5327693486368224208_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433126548_815688437258484_3276486925211188978_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433117028_815687230591938_4675511493061856100_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433117012_815687197258608_2616595360682384619_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433116621_815688330591828_7801964223945719219_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433095510_815688413925153_7027469689850380923_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/433087322_815687240591937_2681005957263040311_n.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2024/03/432749986_815687390591922_534938984997912074_n.jpg)