![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/215689612_650310385945979_3208068785327744747_n-1024x769.jpg)
วันที่ 19 กรกฎาคม 2564 นายสมเกียรติ ย้อยเสริฐสุทธิ์ ผู้อำนวยการโรงไฟฟ้าจะนะ เป็นตัวแทน มอบหมวกป้องกันเชื้อ (PAPR) พร้อมชุดกรองจ่ายอากาศบริสุทธิ์ซึ่งเป็นอุปกรณ์ที่ ทาง กฟผ.ได้จัดทำขึ้นเพื่อมอบให้บุคคลกรทางการแพทย์สำหรับป้องกันเชื้อ พร้อมแนะนำและสาธิตวิธีการใช้งาน โดยได้มอบให้โรงพยาบาลต่างๆ ดังนี้
1. โรงพยาบาลธัญญารักษ์สงขลา จำนวน 2 ชุด
2. โรงพยาบาลนาหม่อม จำนวน 2 ชุด
3. โรงพยาบาลจะนะ จำนวน 2 ชุด
4. โรงพยาบาลเทพา จำนวน 2 ชุด
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/217764841_650314319278919_7565431596878437920_n-1024x769.jpg)
ทั้งนี้ ได้มอบน้ำดื่มน้ำใจ กฟผ. จำนวน 100 โหล ให้กับจุดบริการฉีดวัคซีนประจำอำเภอจะนะ ณ ศาลาประชาคมที่ว่าการอำเภอจะนะ และ มอบเจลแอลกอฮอล์จำนวน 20 ถุง ให้กับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอจะนะ
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/215701004_650310469279304_9079386828875702329_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/213446708_650310329279318_2455992421346914377_n-1024x769.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/218321239_650311205945897_5832520105475613132_n-769x1024.jpg)
![](http://pabluktainews.com/wp-content/uploads/2021/07/213923024_650310585945959_2761599672605419723_n-769x1024.jpg)